Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» forumforumforumforumforumforumforumforum
Nhật kí những ngày ôn thi đại học I_icon_minitimeby phongtran_tk8 Tue Apr 17 2012, 06:38

» ewgds
Nhật kí những ngày ôn thi đại học I_icon_minitimeby siriusblack Wed Mar 21 2012, 07:57

» Tổng hợp đề thi thử đại học 2011 môn Toán đây!
Nhật kí những ngày ôn thi đại học I_icon_minitimeby 1234567 Sat Dec 31 2011, 02:33

» Ai chiến thắng mà không hề chiến bại, ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần!
Nhật kí những ngày ôn thi đại học I_icon_minitimeby lephi_pro_axx Fri Dec 23 2011, 02:30

» Kính mời bà con cô bác ghé đây xem bài thơ của tui
Nhật kí những ngày ôn thi đại học I_icon_minitimeby lephi_pro_axx Fri Dec 23 2011, 02:26

» !^^_ Lễ hội Halloween liên khối toán NBK_^^!
Nhật kí những ngày ôn thi đại học I_icon_minitimeby lephi_pro_axx Sat Dec 17 2011, 07:37

» невеста и стиль прически
Nhật kí những ngày ôn thi đại học I_icon_minitimeby phongtran_tk8 Wed Nov 16 2011, 03:52

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

Nhật kí những ngày ôn thi đại học

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
siriusblack
Admin
siriusblack

Nhật kí những ngày ôn thi đại học Empty
Bài gửiTiêu đề: Nhật kí những ngày ôn thi đại học   Nhật kí những ngày ôn thi đại học I_icon_minitimeWed Jul 20 2011, 07:25

Nhật ký những ngày ôn thi Đại học

Tự nhiên mình thấy muốn đi "ăn cắp"... thời gian!

Nhật kí những ngày ôn thi đại học 17
Ước gì thời gian cứ quay trở lại, để mình được sống những ngày tháng tuyệt vời của tuổi học trò.

Ngày…tháng…năm

Còn hơn 1 tháng…

Hôm nay thi tốt nghiệp xong. Mọi người cứ gọi điện hỏi thăm làm bài có tốt không. Mình nản quá để cho mẹ nghe máy. Mình sợ mỗi lần phải trả lời câu: “Làm bài tốt không” cực kỳ, vì nó buộc mình phải nhớ lại cái lúc làm bài chẳng được như ý muốn. Mọi người quan tâm mà chả tâm lý gì cả, khổ thiệt.

Thôi, tối nay tự cho phép bản thân lười biếng. Xem xong Rio, bộ phim háo hức lắm mà phải “nhịn” bao lâu để “tụng” Lý với Sinh, rồi đi ngủ sớm. Ơ mà đã 11 rưỡi rồi chứ sớm gì. Chả biết mai có dậy được 5 giờ để bắt đầu kế hoạch ôn thi nước rút không…

Ngày…tháng…năm

Còn 4 tuần…

Mới phát hiện ra trang face “Hội những người ôn thi đại học khối D”. Like ngay like mạnh!!! Page này hay phết. Mọi người có câu hỏi gì hay, sát đề đều post lên đây, mình học cũng được nhiều mà hứng thú ghê, hơn hẳn ngồi học một mình cả buổi như kiểu “tự kỷ” . Mình nhớ nhất là câu “Once in a… moon”, không ngờ đáp án lại là “blue” và đó là một thành ngữ tiếng Anh. Mỗi tội chủ yếu là học tiếng Anh, còn Toán với Văn chẳng thấy ai nói đến.

Nhìn vào lịch ôn thi mà sầu: mỗi ngày một đề toán, một đề văn, một đề Anh. Chả hiểu lúc viết cái lịch này mình ăn nhầm cái gì. Sau một tuần “triển khai” mình thấy thật là impossible mission. Vì mỗi đề Toán và Văn phải làm trong 3 tiếng, nhưng đây đang ôn thi nên làm xong phải xem lại, chữa lại nữa, hết cả buổi luôn. Và mệt căng cả óc. Cứ sáng làm xong đề Toán và chữa xong thì chiều mệt lại ngủ quên không kịp giờ làm Văn. Tự nhiên mình có ý nghĩ buồn cười là ghen tị với con Milu, suốt ngày ăn với chơi. Giá lấy được ít thời gian của nó thì tốt, haizz...

Ngày…tháng…năm

Còn 3 tuần…

Đến trường lấy giấy báo thi, gặp thằng Quân “quất”. Thằng bạn thân của mình hồi cấp 3 (“hồi cấp 3” sao mà nghe xa xôi thế, mới có gần tháng chứ mấy. Haizzz!) nhưng mà từ đợt thi hết học kỳ 2, tập trung ôn thi tốt nghiệp nó đã mất hút rồi. Nó bận tiệc tùng chia tay với lớp nó, mình cũng thế, nên ít gặp nhau. Thấy mình nó cười nhăn nhở hỏi thi trường gì đấy. Thằng nhợn, bao nhiêu lần mình bảo tư vấn cho mình nên thi Ngoại ngữ hay Báo chí mà đến giờ còn hỏi mình câu đấy…

Mà thôi, nghĩ lại, giận nó làm gì, mình cũng mải ôn thi có hỏi han đến chuyện học hành với chuyện nó với cái Hiền (bạn thân cùng lớp mình) đâu. Lại thế, lại thế rồi. Lại ước cứ mãi được học cấp 3, vui vẻ, thoải mái, có những người bạn thân thiết, chẳng phải lo lắng nặng nề như bây giờ. Học hành căng thẳng, tình cảm bạn bè cũng nhạt đi. Bất giác mình cảm thấy hai tờ giấy báo thi cầm trên tay hệt như hai tờ giấy… ghi nợ vậy. Hứt!
Nhật kí những ngày ôn thi đại học 10
Mới ngồi viết lưu bút cho nhau mà giờ đã xa rời xa như này rồi sao?

Ngày… tháng…năm

Còn 2 tuần rưỡi…

Biết kết quả thi tốt nghiệp. 50,5 cũng tạm, nhưng Văn, môn mình kỳ vọng nhất lại chỉ có 7. Hơi thất vọng, nhưng nhất định mình sẽ phục thù bằng điểm 9 thi đại học cho bõ ghét! Dù gì cũng loại Giỏi, không môn nào dưới 6, đỡ hơn M. xù 52 điểm, cao thế nhưng Lý có 5 nên chỉ được Khá thôi. Đúng là học tài thi phận mà…

Anh gọi điện cho mình. Anh cũng đang ôn để thi lại vào trường Y cho đúng nguyện vọng. Năm ngoái anh trượt vì thiếu nửa điểm, gia đình anh thất vọng, trách móc nhiều nhưng vẫn rất bình tĩnh. Bản lĩnh của anh dường như tiếp thêm cho mình niềm tin và sức mạnh. Hai đứa buôn tẹo thôi, động viên nhau là chính chứ không nấu cháo như hồi năm ngoái còn rảnh rỗi. Bao giờ mới thi xong để được anh chở đi ăn kem hóng gió như ngày xưa, nhớ quá. Nhưng phải đỗ cao cơ, cố lên!!!

Ngày….tháng…năm

Còn 2 tuần…

Điểm thi thử của mình được 21. Chẳng được như ý. Tự an ủi mình bằng một mớ “lý thuyết” học được từ các anh chị đi trước: nào là đề thi thử bao giờ cũng phải cho khó hơn đề thi thật để còn giữ uy tín của trung tâm, nào là làm đề thi thử thì không có động lực bằng thi thật nên điểm không đúng thực chất, blah blah. Cũng buồn cười, như một kiểu AQ ý, điểm cao thì sẽ lại có lý lẽ khác. Dù sao thì cũng vẫn phải cố lên, cố lên.

Mình phát hiện ra bố mẹ vất vả vì mình nhiều quá. Ôn thi đại học, mình phải đi học thêm nhiều hơn, xin bố mẹ nhiều tiền đóng hơn, chẳng bao giờ bố mẹ trì hoãn hay từ chối. Nhưng để có tiền cho mình như thế, tối tối mẹ thức khuya hơn để soạn bài giảng vì nhận dạy nhiều lớp hơn. Bố thì đi hay đi công tác xa, nhưng hễ ở nhà là làm tất cả mọi việc không để mình động tay vào bất cứ việc gì. Mình thật may mắn, có bố mẹ quan tâm và yêu thương hết mực, không gây nhiều áp lực. Như vậy càng phải đỗ để bố mẹ vui lòng và tự hào.

Ngày…tháng… năm

Còn 10 ngày…

Càng ngày càng ngột. Trời ác thế, nóng như luộc lại còn mất điện có khổ không. Ngồi trong nhà thì tối, mang ra hành lang thì nắng không chịu được. Học đi đôi với hành mà. Phải rồi, mai mình sẽ lên chùa ôn thi cho mát, mà lại yên tĩnh nữa. Tin rằng Phật sẽ phù hộ cho sĩ tử chăm chỉ và thành tâm như mình.

Sát ngày thi lắm rồi, chẳng nên nghĩ linh tinh nữa mà tập trung hết sức vào học thôi. Nhật ký ơi, hẹn gặp lại sau khi thi xong nhé. Mình sẽ thi tốt và sẽ đỗ, mình hứa đấy. Nào, cùng chúc mình thật nhiều may mắn nhé!

Nguồn: ione.net
http://vn.360plus.yahoo.com/gacnai_07/
phongtran_tk8
Admin
phongtran_tk8

Được thanks Được thanks : Pisces

Nhật kí những ngày ôn thi đại học Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí những ngày ôn thi đại học   Nhật kí những ngày ôn thi đại học I_icon_minitimeSun Jul 24 2011, 22:22

hihihi khong biet sau nay minh co vay khong nua????Neutral
https://toannbk.forumvi.com

Nhật kí những ngày ôn thi đại học
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Lễ hội rực rở và hoành tráng sắp diển ra ngay trên ngôi nhà chung của gia đình toán k8, hãy click ngay để biết thêm thông tin!!!
» Con người Nhật Bản
» Mỗi ngày một câu nói
»  NhỮng bÀi thƠ hAy vÀ cÓ Ý nghĨ
» Ảnh lớp toán ngày 26/3/2011!