Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» forumforumforumforumforumforumforumforum
GIẢ DỐI I_icon_minitimeby phongtran_tk8 Tue Apr 17 2012, 06:38

» ewgds
GIẢ DỐI I_icon_minitimeby siriusblack Wed Mar 21 2012, 07:57

» Tổng hợp đề thi thử đại học 2011 môn Toán đây!
GIẢ DỐI I_icon_minitimeby 1234567 Sat Dec 31 2011, 02:33

» Ai chiến thắng mà không hề chiến bại, ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần!
GIẢ DỐI I_icon_minitimeby lephi_pro_axx Fri Dec 23 2011, 02:30

» Kính mời bà con cô bác ghé đây xem bài thơ của tui
GIẢ DỐI I_icon_minitimeby lephi_pro_axx Fri Dec 23 2011, 02:26

» !^^_ Lễ hội Halloween liên khối toán NBK_^^!
GIẢ DỐI I_icon_minitimeby lephi_pro_axx Sat Dec 17 2011, 07:37

» невеста и стиль прически
GIẢ DỐI I_icon_minitimeby phongtran_tk8 Wed Nov 16 2011, 03:52

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

GIẢ DỐI

Go down 
siriusblack
cnt17041994
6 posters
Tác giảThông điệp
cnt17041994

cnt17041994

GIẢ DỐI Empty
Bài gửiTiêu đề: GIẢ DỐI   GIẢ DỐI I_icon_minitimeTue May 03 2011, 01:37

Đêm 2.11.2008, chủ nhật…
GIẢ DỐI, đó là điều đọng lại trong chúng tôi khi bước khỏi trường quay S9 của cái gọi là… Đài truyền hình Việt Nam.
Là sự thất vọng tràn trề trên gương mặt các thí sinh tỉnh ngoài về Thủ đô dự thi cái gọi là… “Đường lên đỉnh Olympia”.
Trận thi tháng hôm nay gồm các thí sinh Chí Thiện của trường THPT Bắc Bình, tỉnh Bình Thuận, Hoàng Hiệp của trường THPT Chuyên Bắc Giang, tỉnh Bắc Giang chúng tôi, Hoàng Hải của trường THPT Chuyên Amsterdam, Hà Nội và Ngọc Thảo - em nữ duy nhất của trường THPT Chuyên, tỉnh Phú Yên.
Chương trình này quay để phát trong dịp Tết Nguyên Đán - Kỷ Sửu 2009, cho nên có sự giả dối ở đây là các cây hoa Đào và hoa Mai giả xếp quanh trường quay, thí sinh Hoàng Hải giả vờ là đang dịp… sinh nhật và nhiều điều giả dối còn… khốn nạn hơn thế!
Em Hoàng Hiệp của chúng tôi trước khi thi đã bị sốt 39,2 độ vì mấy ngày nay phải lội nước vào - ra cái trường quay khốn khổ này, em phải đi tiếp nước và tiêm để vào thi.
Vòng khởi động, Chí Thiện và Hoàng Hiệp thi tốt đẹp, mỗi em được 40/60 điểm. Đến lượt “người Hà Nội” (NHN) thi thì đến câu thứ 4 em này không trả lời được, người dẫn chương trình Nguyễn Hữu Việt Khuê (VK) phán “Câu này đã phát rồi nên phải hỏi lại với câu hỏi khác…” - Một câu nói thật hết sức vô lý? Sau đó NHN cũng được 40/60 điểm…
Đến vòng thi ô chữ vượt chướng ngại vật thì sự khốn nạn đã lộ rõ…
Hàng ngang thứ nhất Chí Thiện và các em có đáp án “Quảng Ninh”, đúng 100%. Sau đó Hoàng Hiệp mở hàng ngang thứ 7 là “Cọc” và tất cả đều có thể trả lời được đáp án của câu này, thế thì mới có “Vấn đề”…
VK nói “Các em bấm quá nhiều nên bị treo máy…” (?) Một câu nói rất vô lý, với một chương trình trí tuệ này không thể xảy ra điều đó, mà lại xảy ra ở trường quay của cái gọi là Đài THVN? Người ngu nhất cũng hiểu rằng nếu có một thí sinh đã bấm thì các thí sinh còn lại bấm cũng bằng… không, hoặc như “Ai là triệu phú” thì tất cả cùng được bấm và máy cho biết người bấm sớm nhất… Phải chăng đây là sự cố ý của nhà Đài để làm những chuyện khuất tất?
Và cứ như vậy 3 lần anh chàng VK này nói như thế khi thấy trên màn hình là tên Hoàng Hiệp và Chí Thiện dừng lại? Anh ta còn dọa Hoàng Hiệp “Em có muốn thi hay dừng chơi, tôi nói là 5 giây bắt đầu mới được quyền bấm chứ…”, một thái độ không thể chấp nhận được. Anh ta là cái quái gì mà cấm thí sinh dừng chơi?
Lần thứ 4 máy dừng lại ở chữ… Chí Thiện nhưng VK bảo Hoàng Hải đã bấm chuông (?). Chí Thiện thắc Mắc “Sao màn hình báo tên em mà anh lại bảo là Hoàng Hải”. VK trả lời không biết ngượng rằng “Tên em hiện lên là do em bấm… cuối cùng” (?) Người ngu nhất cũng hiểu rằng vậy là VK nói điêu, vì ban nãy anh ta bảo bấm nhiều treo máy và dọa thí sinh - điều không thể chấp nhận với một người dẫn chương trình, bây giờ bấm nhiều thì không treo máy (?) mà là… hiện tên người bấm cuối cùng. Vậy cứ cho là đúng đi thì làm quái gì mà biết được em nào bấm đầu tiên? Khốn nạn, khốn nạn hết chỗ nói!
Chí Thiện vẫn bức xúc “Tại sao khi em và bạn Hiệp bấm mà chuông không kêu?” Điều này không chỉ ông trời biết mà chúng tôi cũng cảm nhận được.
Vẻ mặt thất thần trên khuôn mặt ba thí sinh không phải “người Hà Nội”, còn thí sinh Hoàng Hải với vẻ mặt nhăn nhở từ khi bắt đầu cuộc thi “Đợt này sắp sinh nhật em, em muốn là người chiến thắng hôm nay để làm phần thưởng cho… chính mình”. Một sự ngạo mạn ngu dốt, người tử tế thì sẽ nói “Em mong hôm nay em và các bạn chơi gặp nhiều may mắn”.
Tôi rất thương Chí Thiện và Ngọc Hảo, hai em ở tận miền trong ra, Thiện hôm qua về nhì sau em Hiệp của chúng tôi nhưng chúng tôi đều khâm phục em, Thiện ra đây cùng Ba em và thầy giáo em còn Hảo ra đây cùng cô ruột thôi… Các em ra đây đã bơ vơ giữa chốn Hà Thành khắc nghiệt này. Tôi thương cả em Hiệp của chúng tôi bị ốm bất ngờ nữa. Mà thương các em cũng là do sự khốn nạn của trốn này.
Vậy là câu này NHN ăn trọn 80 điểm. Nhiều người bức xúc ra yêu cầu ban tổ chức cho câu khác nhưng nhân viên nhà Đài trối đây đẩy, chắc họ cũng phải làm theo một thế lực đen tối, bẩn thỉu lớn hơn ở phía sau (?). Họ cũng nhục nhã lắm chứ!
Cuối cùng thì NHN “chiến thắng” trong sự ngượng ngịu của chính mình và sự thất thần của 3 thí sinh còn lại cùng với sự khinh bỉ của các thầy giáo chúng tôi.
Tôi mới thấy rằng nhà Đài mị dân rất giỏi nhưng không qua mặt được các em chứ chưa cần nói đến chúng tôi. Vậy chúng tôi dạy các em những điều tốt đẹp trong cuộc sống thế nào đây?
Diễn, diễn và diễn… các “diễn viên” của nhà Đài rất dở. Đọng lại trong các em và chúng tôi nỗi thất vọng quá lớn về cái gọi là “Đường lên đỉnh Olympia” này.
Chúng tôi bước vội ra khỏi Đài THVN để lên ô tô vì không thể chịu được sự ngột ngạt và bẩn thỉu trong trường quay S9 này…
Thôi các em ạ, lũ không bao giờ về Hà Nội được nhưng đợt này lụt đã về Hà Nội. Mọi chuyện trong cuộc đời đều có thể xảy ra dù đó là điều… khốn nạn nhất…
Nhưng trẻ con đã mất niềm tin tại nơi nhẽ ra không bao giờ và không được phép để xảy ra những điều như vậy!
Đêm hoang mang…
vào đây để xem thêm
http://vietbao.vn/Xa-hoi/Nghi-van-gian-lan-o-Duong-len-dinh-Olympia/65151586/157/
http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=18401
cnt17041994

cnt17041994

GIẢ DỐI Empty
Bài gửiTiêu đề: thế đây   GIẢ DỐI I_icon_minitimeTue May 03 2011, 01:48

Trách gì VTV gian dối, cứ cộng lại tất cả thành tích kinh tế XH đăng trên báo Nhân Dân từ 1975 đến nay thì có lẽ ta còn phát triển hơn cả Thụy Sỹ(năm sau tăng hơn năm trước, lúc nào cũng cải thiện hơn,tốt đẹp hơn,thành công rực rỡ vân vân và vân vân...)

chế độ độc quyền áp chế dân bao giờ cũng phải tạo ra một “guồng máy nói dối” đi kèm.
cnt17041994

cnt17041994

GIẢ DỐI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: GIẢ DỐI   GIẢ DỐI I_icon_minitimeTue May 03 2011, 01:50

chỉ vì cái học bổng đi Swin (1 trường ngoài top 200 thế giới) mà VTV làm những trò bỉ ổi,thật nhục nhã cho cái gọi là Đài truyền hình VN,cơ quan ngôn luận của ...
cnt17041994

cnt17041994

GIẢ DỐI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: GIẢ DỐI   GIẢ DỐI I_icon_minitimeTue May 03 2011, 01:50

Iem rất thích sem phim Vàng Anh.khả năng em sẽ viết thư đề nghị VTV chiếu Vàng Anh lại...nhất là buổi chia tay đầy nước mắt với dàn diễn viên kịch cỡm, nếu có thể ko biết nhà đài có băng DVD clip 16 phút ko nhỉ...làm ơn
cnt17041994

cnt17041994

GIẢ DỐI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: GIẢ DỐI   GIẢ DỐI I_icon_minitimeTue May 03 2011, 01:53

VTV thì cái j mà không dám dựng lên chứ, hài nhất vẫn là vụ Vàng Anh, nghe giang hồ đồn đại quay những 6 lần, há há, mấy cái Olympia ko biết có cần quay đi quay lại nhiều như vậy ko.
Để về hỏi cậu bạn ngày xưa cũng từng đi thi xem sao.
Còn cái chương trình Hát với ngôi sao á, người đi thi được mớm hết sạch sẽ, ca sỹ nào sẽ tham gia, sẽ xuất hiện những bài hát gì .... sau đó lên diễn.
Trong tất cả các game show từ lớn đến bé, chỉ kết chương trình Vượt lên chính mình của anh Quyền Linh, chương trình có vẻ rất thật, ko biết hậu trường thế nào.
Bonus: mới nghe nhỏ bạn kể trường Lê Quý Đôn Bình Định năm 2002 cũng có 1 học sinh tham gia dự thi, sau đó trường này ko bao giờ tham gia trò gian dối này nữa. (Nạn nhân cũng bị ép y như thầy Tuấn nói)
siriusblack
Admin
siriusblack

GIẢ DỐI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: GIẢ DỐI   GIẢ DỐI I_icon_minitimeTue May 03 2011, 05:25

Nội dung nói về cái gì đây mi?
http://vn.360plus.yahoo.com/gacnai_07/
heroine.siukute

heroine.siukute

GIẢ DỐI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: GIẢ DỐI   GIẢ DỐI I_icon_minitimeTue May 03 2011, 23:37

em ơi em, cẩn thận con chữ đó em
biết thì biết nhà đài thế thôi chứ cố gằng kiềm chế đừng đụng chạm gì đến các vị trên cao...
MrTranSwift

MrTranSwift

Được thanks Được thanks : Pisces

GIẢ DỐI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: GIẢ DỐI   GIẢ DỐI I_icon_minitimeMon May 16 2011, 04:51

T' Rung kiếm đâu ra bài viết khá lắm. Nếu cứ cho những điều được nói đến trong bài viết là đúng, xét về cách trình bày, lập luận và đánh giá rất táo bạo, đanh thép... Nhưng bác Trung đưa bài viết này lên forum với ý gì đây hả? Bác tung hứng khá lắm... Đăng bài rồi tự luôn comment.:-). Bài trả lời của bác cũng lớn tiếng quá đấy. Cẩn thận!
cnt17041994

cnt17041994

GIẢ DỐI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: GIẢ DỐI   GIẢ DỐI I_icon_minitimeMon May 16 2011, 08:28

c lĩnh dạo này văn vẻ gớm
cảm ơn vì đã khen
tui tung lại cho c đó
namlun_cn

namlun_cn

Được thanks Được thanks : Capricorn

GIẢ DỐI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: GIẢ DỐI   GIẢ DỐI I_icon_minitimeThu May 19 2011, 00:18

coi chừng á nghe kon...
hongha_tk8

Được thanks Được thanks : Gemini

GIẢ DỐI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: GIẢ DỐI   GIẢ DỐI I_icon_minitimeThu Jun 16 2011, 20:44

trung!ừ thì hay đó nhưng..............lạt nhách!ko ra hệ thống cống rãnh chy chy hết!
Sponsored content

GIẢ DỐI Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: GIẢ DỐI   GIẢ DỐI I_icon_minitime

GIẢ DỐI
Trang 1 trong tổng số 1 trang